.
Thực hiện Công văn số 727/SKHCN-TĐC ngày 24 tháng 4 năm 2024 của Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Khánh Hòa về việc phối hợp tổ chức lớp đào tạo về năng suất, chất lượng cho sinh viên các trường Đại học, Cao đẳng của tỉnh.
Ngày 29/5/2024, trường Cao đẳng Kỹ thuật Công nghệ Nha Trang phối hợp Chi cục tiêu chuẩn đo lường chất lượng Khánh Hòa tổ chức lớp đào tạo nhận thức về năng suất, chất lượng cho nhà giáo và 150 sinh viên của trường.
Tham gia lớp đào tạo, nhà giáo, sinh viên được trang bị kiến thức chung về năng suất, chất lượng; tiếp cận tư duy cải tiến năng suất, chất lượng của một số hệ thống, công cụ cải tiến năng suất chất lượng cơ bản; đồng thời được chuyên gia chia sẻ một số điển hình triển khai thành công chương trình năng suất chất lượng tại Việt Nam và trên thế giới.
Qua lớp đào tạo đã góp phần hình thành tư duy, nền tảng để Nhà Trường tiếp cận và tiếp tục có những nghiên cứu sâu hơn về các vấn đề liên quan tới năng suất, chất lượng phục vụ cho giảng dạy và học tập trong thời gian tới, đặc biệt đối với các bạn sinh viên trên cơ sở những kiến thức đã tiếp thu, các bạn sẽ có nhận thức đầy đủ hơn về năng suất, chất lượng, từ đó vận dụng kiến thức vào học tập cũng như cuộc sống, góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả việc học tập và rèn luyện của bản thân trong quá trình học tập tại trường, tạo tiền đề vững chắc cho nghề nghiệp tương lai mai sau.